Giải Vô địch LMHT Trung Quốc (LPL) vừa công bố một bản cập nhật toàn diện cho hệ thống thi đấu chuyên nghiệp. Thể thức mới bao gồm ba giai đoạn: Vòng Phân hạng, Vòng Bảng và Vòng Playoffs. Đáng chú ý, Fearless Draft – mô hình cấm chọn “không sợ hãi” đúng theo nghĩa đen – sẽ chính thức được áp dụng sau khi đã được thử nghiệm thành công tại giải LDL (giải hạng hai của LMHT Trung Quốc).

Dưới đây sẽ là lịch thi đấu chi tiết của LPL Mùa Hè 2024 từ vòng phân hạng cho tới Playoffs.

Lịch thi đấu LCK Mùa Hè 2024: Cập nhật kết quả đầy đủ và nhanh nhất

Lịch thi đấu LPL Mùa Hè 2024 mới nhất

Vòng bảng

Tuần 1

NGÀYGIỜTEAMKẾT QUẢTEAM
5/716:00RNG 1 – 2EDG
18:00FPX 0 – 2AL
6/716:00TTG 0 – 2RA
18:00WBG⁠ 2 – 0JDG
7/716:00UP⁠ 0 – 2iG
18:00NIP 0 – 2LNG

Tuần 2

NGÀYGIỜTEAMKẾT QUẢTEAM
8/716:00EDG0 – 2WE
18:00LGD0 – 2AL
9/716:00OMG2 – 0RNG
18:00JDG2 – 1FPX
10/716:00TTG⁠2 – 0iG
18:00LNG⁠2 – 1WBG
11/716:00UP2 – 0RA
18:00NIP0 – 2AL
12/714:00LGD0 – 2JDG
16:00OMG2 – 1EDG
18:00TES1 – 2BLG
13/714:00RA2 – 0iG
16:00WE2 – 0RNG
18:00WBG2 – 0NIP
14/714:00UP0 – 2TTG
16:00AL1 – 2JDG
18:00TES0 – 2LNG

Tuần 3

NGÀYGIỜTEAMKẾT QUẢTEAM
15/716:00iG0 – 2OMG
18:00BLG0 – 2LGD
16/716:00RA2 – 0EDG
18:00FPX2 – 1NIP
17/716:00WE0 – 0TTG
18:00WBG0 – 0TES
18/714:00UP0 – 0RNG
16:00WBG0 – 0AL
18:00LNG0 – 0BLG
19/714:00iG0 – 0EDG
16:00LGD0 – 0FPX
18:00NIP0 – 0JDG
20/714:00WE0 – 0OMG
16:00TES0 – 0LGD
18:00JDG0 – 0BLG
21/716:00WE0 – 0UP
18:00LNG0 – 0FPX

Tuần 4

NGÀYGIỜTEAMKẾT QUẢTEAM
22/716:00RNG0 – 0RA
18:00TTG0 – 0EDG
23/716:00WBG0 – 0BLG
18:00TES0 – 0NIP
24/716:00UP0 – 0OMG
18:00LNG0 – 0JDG
25/714:00WE0 – 0RA
16:00RNG0 – 0iG
18:00WBG0 – 0LGD
26/714:00TTG0 – 0OMG
16:00TES0 – 0AL
18:00NIP0 – 0BLG
27/714:00LNG0 – 0LGD
16:00UP0 – 0EDG
18:00TES0 – 0FPX
28/714:00WE0 – 0iG
16:00LNG0 – 0AL
18:00WBG0 – 0FPX

Tuần 5

NGÀYGIỜTEAMKẾT QUẢTEAM
29/716:00TTG0 – 0RNG
18:00RA0 – 0OMG
30/716:00NIP0 – 0LGD
18:00BLG0 – 0AL
31/716:00FPX0 – 0BLG
18:00TES0 – 0JDG

Vòng phân hạng

Tuần 1

NGÀYGIỜTEAMKẾT QUẢTEAM
01/0616:00UP 2 – 1iG
18:00NIP2 – 1WBG
02/0616:00WE2 – 0RNG
18:00RA0 – 2TES
03/0616:00OMG⁠0 – 2LNG
18:00WBG⁠2 – 1iG
04/0616:00AL⁠2 – 0UP
18:00TT⁠1 – 2FPX
05/0616:00LGD⁠0 – 2WE
18:00EDG⁠0 – 2⁠JDG
06/0616:00RA⁠1 – 2OMG
18:00RNG⁠0 – 2BLG
07/0616:00TT 0 – 2⁠JDG
18:00LNG⁠ 0 – 2TES
08/0616:00NIP⁠ 0 – 2AL
18:00UP⁠ 2 – 1WBG

Tuần 2

NGÀYGIỜTEAMKẾT QUẢTEAM
10/0616:00FPX⁠ 0 – 2EDG
18:00BLG⁠ 2 – 0LGD
11/0616:00iG⁠ 0 – 2AL
18:00NIP⁠ 2 – 0UP
12/0616:00LNG⁠ 1 – 2RA
18:00TES⁠ 2 – 0OMG
13/0616:00AL⁠ 0 – 2WBG
18:00WE⁠ 1 – 2BLG
14/0616:00RNG⁠ 1 – 2LGD
18:00iG⁠ 2 – 1NIP
15/0616:00EDG⁠ 2 – 0TT
18:00FPX⁠ 0 – 2JDG
16/0616:00RA⁠ 0 – 2LNG
18:00OMG⁠ 0 – 2TES

Tuần 3

NGÀYGIỜTEAMKẾT QUẢTEAM
17/0616:00WBG⁠ 0 – 2UP
18:00AL⁠ 2 – 1NIP
18/0616:00LGD⁠ 2 – 0RNG
18:00BLG⁠ 2 – 0WE
19/0616:00NIP⁠ 2 – 0⁠iG
18:00TT⁠ 1 – 2JDG
20/0616:00EDG⁠ 1 – 2FPX
18:00OMG⁠ 0 – 2RA
21/0616:00UP⁠ 1 – 2AL
18:00NIP⁠ 2 – 0WBG
22/0616:00WE⁠ 0 – 2LGD
18:00BLG⁠ 2 – 0RNG
23/0616:00AL⁠ 2 – 0iG
18:00TES⁠ 2 – 1LNG

Tuần 4

NGÀYGIỜTEAMKẾT QUẢTEAM
24/0616:00TT⁠ 2 – 0EDG
18:00JDG⁠ 2 – 0FPX
25/0616:00iG⁠ 2 – 0UP
18:00WBG⁠ 0 – 2AL
26/0616:00TES⁠ 2 – 0RA
18:00LNG⁠ 2 – 1OMG
27/0616:00RNG⁠ 2 – 1WE
18:00LGD⁠ 2 – 1BLG
28/0616:00FPX⁠ 2 – 0TT
18:00JDG⁠ 2 – 0EDG
29/0616:00UP⁠ 0 – 2NIP
18:00iG⁠ 0 – 2WBG

Vòng Playoffs

Đang Update

Thể thức vòng phân hạng

  • 17 đội tham dự
  • Chia làm 4 nhóm hạt giống
  • 4 đội sân nhà (JDG, NIP, LNG, WE) được xếp vào các nhóm riêng
  • Thể thức Bo3, đánh 2 vòng tính điểm
  • Cấm chọn “Fearless Draft
  • 2 đội XẾP CUỐI mỗi nhóm vào bảng B, 9 đội còn lại vào bảng A (phân hạng bảng A cao hơn bảng B)

Thể thức vòng bảng

  • Dựa trên kết quả vòng phân hạng, sẽ có 9 đội bảng A và 8 đội bảng B
  • Đấu vòng tròn một lượt tính điểm trong mỗi bảng
  • Các trận đấu đều là Bo3
  • 7 đội đầu bảng A vào thẳng vòng Playoffs
  • 2 đội bét bảng A và 4 đội đầu bảng B chuyển sang đánh vòng Play-in
  • 4 đội bét bảng B bị loại
  • Đội đứng đầu Vòng Bảng vào thẳng Round 4 Vòng Playoffs

Thể thức vòng Playoffs

Giai đoạn 1 (Vòng Play-in):

  • 2 đội bét bảng A và 4 đội đầu bảng B đấu loại trực tiếp
  • Thắng vào thẳng giai đoạn 2

Giai đoạn 2 (Round 1 – 3):

  • Chia 2 nhánh loại trực tiếp
  • Nhánh 1 gồm các đội hạng 4/5/(8 vs 13)/(9 vs 12)
  • Nhánh 2 gồm các đội hạng 3/6/7/(10 vs 11)
  • Nhìn chung là leo tháp loại trực tiếp, người thắng ở mỗi nhánh vào giai đoạn 3

Giai đoạn 3 (Round 4 và Chung Kết Tổng):

  • Nhánh thắng thua
  • Đội đứng đầu vòng bảng đấu với đội đứng đầu 2 nhánh ở giai đoạn 2
  • Các trận đều là Bo5

XEM THÊM: Lão tướng Uzi hiến kế làm giải đấu riêng cho các cựu binh tại LPL, VCS có thể học hỏi?